Menene fasalin Smart Sensors' a nan gaba? - Sashe na 2

(Labaran Edita: Wannan labarin, an cire shi kuma an fassara shi daga ulinkmedia.)

Sensors na Base da Smart Sensors a matsayin Platform for Insight

Muhimmin abu game da na'urori masu auna firikwensin da na'urori masu auna firikwensin iot shine cewa su ne dandamali waɗanda a zahiri ke da kayan aikin (haɓaka na'urar firikwensin ko ainihin na'urori masu auna firikwensin kansu, microprocessors, da sauransu), damar sadarwar da aka ambata a baya, da software don aiwatar da ayyuka daban-daban.Duk waɗannan wuraren suna buɗe don ƙirƙira.

Kamar yadda aka nuna a cikin adadi, Deloitte yana misalta yanayin yanayin firikwensin zamani mai wayo a cikin mahallin sabbin hanyoyin samar da kayayyaki.Haka kuma, Deloitte yana bayyana na'urori masu auna firikwensin kaifin baki, yana bayyana fasahohi daban-daban akan dandamali da mahimman halaye na fahimtar dijital da suke bayarwa.

2-1

A wasu kalmomi, na'urori masu auna firikwensin sun haɗa da ba kawai na'urori masu auna firikwensin ba, har ma da abin da binciken IFSA ya kira Deloitte "abubuwan ji," da kuma fasaloli da fasahohin da aka ambata.

Bugu da kari, yayin da sabbin fasahohi irin su na'ura mai kwakwalwa ke zama mafi mahimmanci, iyawa da iyawar takamaiman na'urori masu auna firikwensin na ci gaba da karuwa, wanda hakan ya sa duk wadannan fasahohin na iya yiwuwa.

Nau'in Sensor

Daga mahallin kasuwa, wasu manyan nau'ikan na'urori masu auna firikwensin su ne na'urori masu auna firikwensin taɓawa, na'urori masu auna hoto, na'urori masu auna zafin jiki, firikwensin motsi, firikwensin matsayi, firikwensin gas, firikwensin haske, da na'urori masu auna matsa lamba.Dangane da binciken (duba ƙasa), firikwensin hoto suna jagorantar kasuwa, kuma na'urori masu auna firikwensin shine yanki mafi girma cikin sauri a cikin lokacin hasashen 2020-2027.

Binciken da ke tafe akan Harbor Researc da PostScapes ya kwatanta (wanda kuma muke amfani da shi a cikin labarinmu akan fasahar Iot) yana nuna misalai da nau'ikan ta hanyar da ta fi dacewa, mara fa'ida.

2-2

Daga mahangar manufa, na'urori masu auna firikwensin wasu lokuta na iya amfani da sigogi daban-daban.Misali, takamaiman nau'ikan na'urori masu auna firikwensin kamar na'urar firikwensin kusanci na iya dogara da abubuwa daban-daban.
Bugu da kari, nau'ikan na'urori masu auna firikwensin galibi ana rarraba su ta hanyar masana'antu ko aikin sashin kasuwa.

A bayyane yake, 4.0 ko masana'antar iot firikwensin da kasuwar fasahar ji da wayoyi da Allunan, na'urori masu auna sigina, ko muna amfani da duk na'urori masu auna firikwensin da ke cikin motar, gami da na'urori masu auna firikwensin aiki da na'urori masu auna firikwensin, "sauƙaƙan" (na asali) na'urori masu auna firikwensin da mafi haɓakar firikwensin hankali. dandamali), kamar kasuwar kayan masarufi.

Mahimman a tsaye da ɓangarori na na'urori masu auna firikwensin sun haɗa da mota, na'urorin lantarki, masana'antu, abubuwan more rayuwa (ciki har da gini da AEC gabaɗaya), da kiwon lafiya.

Kasuwa mai canzawa koyaushe don Smart Sensors

Na'urori masu auna firikwensin da iyawar firikwensin firikwensin suna haɓaka a kowane matakai, gami da kayan da aka yi amfani da su.A ƙarshen rana, ba shakka, duk game da abin da za ku iya yi tare da Intanet na abubuwa da na'urori masu auna firikwensin.

Kasuwar duniya na na'urori masu auna firikwensin suna haɓaka da kashi 19 cikin ɗari a shekara, a cewar Deloitte.

Ƙoƙarin bincike da haɓakawa suna ci gaba da girma a kasuwa don cimma burin na'urori masu auna firikwensin a cikin ingantaccen yanayin fasaha tare da canza buƙatu da gasa mai zafi.Na'urori masu auna firikwensin suna ci gaba da samun ƙarami, mafi wayo, mafi ƙarfi da rahusa (duba ƙasa).

Idan ba tare da na'urori masu hankali ba, ba za a sami juyin juya halin masana'antu na huɗu ba.Ba za a sami gine-gine masu wayo ba, babu aikace-aikacen birni mai wayo, babu na'urorin likitanci masu wayo.Jerin ba shi da iyaka.

Masana'antar kera motoci ta kasance muhimmiyar kasuwa ga na'urori masu auna firikwensin.A gaskiya ma, yawancin fasahar kera motoci na zamani sun dogara ne akan fasahar firikwensin.Kayan masarufi kuma suna da mahimmanci.Haɓaka na'urori masu auna firikwensin wayar hannu misali ɗaya ne na saurin haɓakarsa.

Ƙoƙarin bincike da haɓakawa suna ci gaba da girma a kasuwa don cimma burin na'urori masu auna firikwensin a cikin ingantaccen yanayin fasaha tare da canza buƙatu da gasa mai zafi.Na'urori masu auna firikwensin suna ci gaba da samun ƙarami, mafi wayo, mafi ƙarfi da rahusa (duba ƙasa).

Idan ba tare da na'urori masu hankali ba, ba za a sami juyin juya halin masana'antu na huɗu ba.Ba za a sami gine-gine masu wayo ba, babu aikace-aikacen birni mai wayo, babu na'urorin likitanci masu wayo.Jerin ba shi da iyaka.

Masana'antar kera motoci ta kasance muhimmiyar kasuwa ga na'urori masu auna firikwensin.A gaskiya ma, yawancin fasahar kera motoci na zamani sun dogara ne akan fasahar firikwensin.Kayan masarufi kuma suna da mahimmanci.Haɓaka na'urori masu auna firikwensin wayar hannu misali ɗaya ne na saurin haɓakarsa.

Tabbas, a wasu kasuwannin masana'antu, adadin na'urori masu auna firikwensin da ake amfani da su don kyakkyawan ayyukan sauye-sauyen masana'antu na cibiyar sadarwa yana da girma.

Hakanan muna iya tsammanin haɓaka a wuraren da COVID-19 ya shafa.Irin su haɓaka ofisoshi masu wayo, aikace-aikacen aiki da likita da yadda muke sake tunani game da yanayin don tsara makomar kowane fage.

Ci gaban gaske a cikin kasuwar firikwensin mai kaifin baki bai riga ya fara ba.5G yana zuwa, aikace-aikacen gida masu wayo, ƙaddamar da Intanet na Abubuwa har yanzu yana iyakance, masana'antar 4.0 tana haɓaka sannu a hankali, kuma saboda barkewar cutar, ana samun ƙarin saka hannun jari a wuraren da ke buƙatar fasahar firikwensin firikwensin, ba don ambaci wasu wasu dalilai.

Buƙatar na'urorin da ake sawa suna ƙaruwa

Daga hangen nesa na fasaha, tsarin microelectromechanical (MEMS) ya kai kashi 45 cikin 100 na kasuwa a cikin 2015. Nanoelectromechanical Systems (NEMS) ana sa ran zai zama mafi girma samfurin girma a lokacin tsinkaya, amma fasahar MEMS za ta kasance a cikin jagora.

Binciken Kasuwar Allied yana tsammanin masana'antar kiwon lafiya za ta ci gaba da haɓaka cikin sauri ta hanyar 2022 a CAGR na 12.6% yayin da lafiyar dijital ta zama mafi mahimmanci.Wannan na iya zama ma fiye da haka a ƙarƙashin tasirin cutar.

2-3

2-4

 


Lokacin aikawa: Nuwamba-09-2021
WhatsApp Online Chat!