Menene fayilolin da suka dace don Sensor Presence?

1. Mabuɗin Abubuwan Fasaha na Gano Motsi

Mun san cewa kasancewar firikwensin ko firikwensin motsi muhimmin sashi ne mai mahimmanci na kayan gano motsi.Waɗannan na'urori masu auna firikwensin motsi / firikwensin motsi abubuwa ne waɗanda ke ba wa waɗannan na'urori masu gano motsi damar gano motsin da ba a saba gani ba a cikin gidan ku.Gano infrared shine ainihin fasahar yadda waɗannan na'urori ke aiki.Akwai na'urori masu auna firikwensin / motsi waɗanda a zahiri ke gano infrared radiation da ke fitowa daga mutane a kusa da gidan ku.

2. Infrared Sensor

Waɗannan abubuwan da aka haɗa ana kiransu da firikwensin infrared ko firikwensin infrared (PIR).Don haka kula da waɗannan ƙayyadaddun samfuran yayin da kuke lilo ta yuwuwar na'urori masu auna firikwensin da aka shigar a cikin gidanku.Za mu tattauna waɗannan ginannun na'urori masu auna firikwensin infrared dalla-dalla kafin yin la'akari da iyawar firikwensin matsayi/motsi gaba ɗaya.Na'urori masu auna firikwensin infrared suna ɗaukar infrared radiation ci gaba da fitarwa ta abubuwa masu dumi.Dangane da tsaro na gida, na'urori masu auna firikwensin infrared suna da matukar amfani saboda suna iya gano hasken infrared wanda kullun ke fitowa daga jikin mutum.

3. Inganta Ingancin Rayuwa

Sakamakon haka, duk na'urorin da ke ɗauke da na'urori masu auna firikwensin infrared na iya ɗaukar ayyuka masu ban tsoro a kusa da gidan ku.Bayan haka, dangane da samfurin tsaro ko na'urar da kuka saita a cikin gidanku, firikwensin matsayi na iya haifar da yanayin hasken tsaro, faɗakarwar tsaro mai ƙarfi ko kyamarar sa ido na bidiyo.

4. Wurin Sa Ido

Ginshikan gaban firikwensin da aka gina a cikin na'urar gano motsin ku yana gano kasancewar a yankin sa ido.Na'urar gano motsin zai kunna Layer na biyu na Saitunan tsaro na gida, yana barin kyamarori masu tsaro, ƙararrawa da haske su shiga.Na'urorin haɗin haɗin kai don cikakken sarrafa tsarin tsaro na gida.Yawanci, shafukan samfuran tsaro na gida suna nufin "Mai gano motsi" a matsayin gabaɗayan samfur, amma kalmomin "na'urar firikwensin yanayi" ko " firikwensin motsi" suna nufin ƙarin fasahar gano motsi a cikin na'urar ganowa.Ba tare da sashin firikwensin ba, mai gano motsi da gaske kawai akwatin filastik ne - (mai yiwuwa mai gamsarwa) dummy!

5. Gano Motsi

Kullum zaku sami na'urori masu auna firikwensin matsayi / na'urori masu auna motsi a cikin samfuran gano motsi, amma kuma zaku sami waɗannan na'urori a cikin wasu samfuran tsaro na gida.Misali, kyamarorin sa ido da kansu na iya haɗawa da firikwensin matsayi/na'urori masu auna motsi ta yadda za su iya jawo faɗakarwar tsaron gidanku ko aika faɗakarwar tsaro ta gida zuwa na'urori masu wayo da kuke haɗa su.Na'urorin tsaro na gida mai wayo suna ba ku cikakken iko akan kunnawa da kashe duk wani samfurin tsaro na gida, koda lokacin da ba ku cikin gidan.

6. Tasirin Lokaci na Gaskiya

Misali, idan kun shigar da kyamarori masu wayo waɗanda suka haɗa da na'urori masu auna firikwensin matsayi/na'urori masu auna motsi, waɗannan kyamarori za su iya jigilar hotuna na ainihin motsin motsi da kuke ganowa.Sannan zaku iya zaɓar ko zaku kunna tsarin tsaron gidan ku don toshe masu kutse.Don haka, waɗannan wayar da kan wayar da kan motsi da iyawar ganowa sune mahimman kadarori wajen kafa ingantaccen tsaro na gida, musamman idan kuna aiki tare da tsarin wayo da mara waya.Yanzu, mun ga cewa gano motsin infrared shine fasahar da aka fi amfani da ita a kasuwar tsaro ta gida, amma akwai wasu zaɓuɓɓuka.Firikwensin motsi na Ultrasonic ya fi hankali fiye da firikwensin motsi na infrared.Don haka, ya danganta da manufofin tsaro da yadda kuka shigar da samfur ko na'urar, ƙila su zama mafi kyawun zaɓinku.

 


Lokacin aikawa: Mayu-13-2022
WhatsApp Online Chat!