Kamar yadda ChatGPT ke tafiya hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri, shin bazara yana zuwa AIGC?

Marubuci: Ulink Media

Zane-zanen AI bai kawar da zafi ba, AI Q&A kuma ya saita sabon hauka!

Za a iya yarda da shi?Ikon samar da lambar kai tsaye, gyara kurakurai ta atomatik, yin shawarwari kan layi, rubuta rubutun yanayi, waƙoƙi, litattafai, har ma da rubuta tsare-tsaren lalata mutane… Waɗannan na tushen chatbot ne na AI.

A ranar 30 ga Nuwamba, OpenAI ta ƙaddamar da tsarin tattaunawa na tushen AI da ake kira ChatGPT, chatbot.A cewar jami'ai, ChatGPT na iya yin mu'amala ta hanyar tattaunawa, kuma tsarin tattaunawar yana baiwa ChatGPT damar amsa tambayoyin da ke biyo baya, shigar da kurakurai, ƙalubalantar wuraren da ba daidai ba, da ƙin buƙatun da ba su dace ba.

bude AI

Bisa ga bayanan, an kafa OpenAI a cikin 2015. Kamfanin bincike ne na fasaha na wucin gadi wanda Musk, Sam Altman da sauransu suka kafa.Yana da nufin cimma amintaccen bayanan sirri na Janar Artificial (AGI) kuma ya gabatar da fasahar fasaha ta wucin gadi gami da Dactyl, GFT-2 da DALL-E.

Koyaya, ChatGPT ya samo asali ne kawai daga tsarin GPT-3, wanda a halin yanzu yana cikin beta kuma kyauta ne ga waɗanda ke da asusu na OpenAI, amma samfurin GPT-4 na kamfanin mai zuwa zai fi ƙarfi.

Juyi guda ɗaya, wanda har yanzu yana cikin beta kyauta, ya riga ya jawo hankalin masu amfani da fiye da miliyan ɗaya, tare da Musk tweeting: ChatGPT yana da ban tsoro kuma muna kusa da AI mai haɗari da ƙarfi.Don haka, kun taɓa yin mamakin menene ChatGPT yake nufi?Me ya kawo?

Me yasa ChatGPT ya shahara a Intanet?

Dangane da ci gaba, ChatGPT yana da kyau a daidaita shi daga samfuri a cikin dangin GPT-3.5, kuma ChatGPT da GPT-3.5 an horar da su akan abubuwan more rayuwa na Azure AI.Hakanan, ChatGPT shine ɗan'uwan InstructGPT, wanda InstructGPT ke horar da tsarin "Ƙarfafa Koyo daga Feedback Human (RLHF)", amma tare da Saitunan tattara bayanai daban-daban.

buxa ai 2

ChatGPT bisa horo na RLHF, a matsayin samfurin harshe na tattaunawa, na iya yin koyi da halayen ɗan adam don gudanar da ci gaba da tattaunawar harshe na halitta.

Lokacin yin hulɗa tare da masu amfani, ChatGPT na iya bincika ainihin bukatun masu amfani kuma su ba da amsoshin da suke buƙata ko da masu amfani ba za su iya kwatanta tambayoyin daidai ba.Kuma abun ciki na amsar da za a rufe mahara girma dabam, abun ciki ingancin bai kasa da Google ta "search engine", a practicability karfi fiye da Google, ga wannan bangare na mai amfani aika wani ji: "Google ne halaka!

Bugu da kari, ChatGPT na iya taimaka muku rubuta shirye-shiryen da ke samar da lamba kai tsaye.ChatGPT yana da tushen shirye-shirye.Ba wai kawai yana ba da lambar don amfani ba, har ma yana rubuta ra'ayoyin aiwatarwa.ChatGPT kuma na iya nemo kurakurai a cikin lambar ku kuma suna ba da cikakken bayanin abin da ba daidai ba da yadda ake gyara su.

bufa 3

Tabbas, idan ChatGPT zai iya ɗaukar zukatan miliyoyin masu amfani da waɗannan siffofi guda biyu kawai, kun yi kuskure.ChatGPT kuma na iya ba da laccoci, rubuta takardu, rubuta litattafai, yin shawarwarin AI ta kan layi, tsara ɗakunan kwana, da sauransu.

buxa ai 4

Don haka ba rashin hankali bane ChatGPT ya haɗu da miliyoyin masu amfani da yanayin AI daban-daban.Amma a zahiri, ChatGPT ɗan adam ne ya horar da shi, kuma duk da cewa yana da hankali, yana iya yin kuskure.Har yanzu yana da wasu kurakurai a iyawar harshe, kuma har yanzu ana la'akari da amincin amsoshinsa.Tabbas, a wannan lokacin, OpenAI shima yana buɗewa game da iyakokin ChatGPT.

buxa 5

Sam Altman, Shugaba na OpenAI, ya ce musanyar harshe shine gaba, kuma ChatGPT shine misali na farko na gaba inda mataimakan AI zasu iya tattaunawa da masu amfani, amsa tambayoyi, da bayar da shawarwari.

Har yaushe sai AIGC ya sauka?

A zahiri, duka zane-zanen AI da ya yi hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri da kuma ChatGPT wanda ya ja hankalin masu amfani da yanar gizo ba su da yawa suna nunawa a fili ga batu guda - AIGC.Abin da ake kira AIGC, Abubuwan da aka samar da AI, yana nufin sabon ƙarni na abun ciki wanda fasahar AI ta haifar ta atomatik bayan UGC da PGC.

Saboda haka, ba shi da wahala a gano cewa ɗaya daga cikin manyan dalilan da ke haifar da shaharar zanen AI shine cewa ƙirar zanen AI na iya fahimtar shigar da harshen mai amfani kai tsaye, tare da haɗa fahimtar abubuwan cikin harshe a hankali da fahimtar abun cikin hoto a cikin ƙirar.ChatGPT kuma ya sami kulawa azaman ƙirar harshe na yanayi mai ma'amala.

Babu shakka, tare da saurin haɓakar basirar ɗan adam a cikin 'yan shekarun nan, AIGC tana haifar da sabon yanayin yanayin aikace-aikacen.Bidiyo mai hoto na AI, zanen AI da sauran ayyuka na wakilci suna sanya adadi na AIGC za a iya gani a ko'ina a cikin gajeren bidiyo, watsa shirye-shiryen kai tsaye, ɗaukar hoto da matakin ƙungiya, wanda kuma ya tabbatar da AIGC mai ƙarfi.

A cewar Gartner, Generative AI zai lissafta kashi 10% na duk bayanan da aka samar nan da shekarar 2025. Bugu da kari, Guotai Junan ya kuma ce a cikin shekaru biyar masu zuwa, 10% -30% na abun ciki na hoton na iya haifar da AI, kuma daidai da haka. Girman kasuwa na iya wuce yuan biliyan 60.

Ana iya ganin cewa AIGC tana haɓaka zurfin haɗin kai da ci gaba tare da kowane nau'in rayuwa, kuma haɓakar haɓakar sa yana da faɗi sosai.Duk da haka, ba za a iya musantawa cewa har yanzu akwai sabani da yawa a cikin tsarin ci gaban AIGC.Sarkar masana'antu ba cikakke ba ne, fasahar ba ta da girma sosai, batutuwan mallakar mallaka da sauransu, musamman game da matsalar "AI maye gurbin mutum", har zuwa wani lokaci, ci gaban AIGC yana hanawa.Duk da haka, Xiaobian ya yi imanin cewa, AIGC za ta iya shiga cikin tunanin jama'a, kuma ta sake fasalin yanayin aikace-aikacen masana'antu da yawa, dole ne ta sami cancantar ta, kuma yana buƙatar ci gaba da haɓaka damar ci gabanta.


Lokacin aikawa: Dec-12-2022
WhatsApp Online Chat!