Amfanin LEDs Idan aka kwatanta da Fitilar Gargajiya

Anan akwai fa'idodin fasahar hasken diode mai fitar da haske.Da fatan wannan zai iya taimaka muku ƙarin sani game da fitilun LED.

1. Rayuwar Hasken LED:

Sauƙaƙe mafi mahimmancin fa'idar LEDs idan aka kwatanta da mafita na hasken gargajiya shine tsawon rayuwa.Matsakaicin LED yana ɗaukar sa'o'in aiki 50,000 zuwa sa'o'in aiki 100,000 ko fiye.Wato sau 2-4 idan aka kwatanta da mafi yawan kyalli, karfe halide, har ma da fitilun tururi na sodium.Ya fi sau 40 tsayin matsakaicin kwan fitila mai incandescent.

2. Amfanin Makamashi na LED:

LEDs gabaɗaya suna cinye ƙarancin ƙarfi sosai.Kididdigar da za a nema lokacin kwatanta ƙarfin ƙarfin makamashi na hanyoyin samar da haske daban-daban ana kiran su da ɗayan sharuɗɗan biyu: inganci mai haske ko lumen masu amfani.Wadannan abubuwa guda biyu suna bayyana ainihin adadin hasken da ake fitarwa kowace naúrar wutar lantarki (watts) da kwan fitila ke cinyewa.A cewar wani bincike, yawancin ayyukan sake fasalin hasken LED suna haifar da haɓaka 60-75% a cikin ingantaccen ƙarfin wutar lantarki gaba ɗaya.Dangane da fitilun da ake da su da kuma takamaiman LEDs da aka shigar, tanadin zai iya zama fiye da 90%.

3. Inganta Tsaro tare da LEDs:

Amincewa shine watakila mafi yawan fa'idodin da ba a kula da su ba idan ya zo ga hasken LED.Haɗari na ɗaya idan yazo da haske shine fitar da zafi.LEDs ba su fitar da zafi na gaba yayin da kwararan fitila na gargajiya kamar incandescents ke juyar da sama da kashi 90% na yawan kuzarin da ake amfani da su don kunna su kai tsaye zuwa zafi.Wannan yana nufin kawai kashi 10 cikin 100 na hasken wutar lantarki da ake amfani da su don haske.

Bugu da ƙari, saboda LEDs suna cinye ƙarancin wutar lantarki za su iya aiki yadda ya kamata akan tsarin lantarki mai ƙarancin wuta.Waɗannan gabaɗaya sun fi aminci idan wani abu ya faru.

4. Fitilar LED Ƙananan Jiki ne:

Ainihin na'urar LED ƙanƙanta ce.Ƙananan na'urorin wuta na iya zama ƙasa da kashi goma na mm guda2yayin da manyan na'urorin wutar lantarki na iya zama ƙanana kamar mm2.Ƙananan girman su yana sa LEDs su iya daidaitawa zuwa adadi mara iyaka na aikace-aikacen hasken wuta.Amfani daban-daban don LEDs sun haɗa da nau'i mai yawa daga tushen su a cikin hasken wutar lantarki da siginar zirga-zirga zuwa hasken yanayi na zamani, wurin zama, aikace-aikacen kadarorin kasuwanci, da sauransu.

5. LEDs Suna da Babban Ma'anar Ma'anar Launuka (CRI):

CRI, ma'aunin ikon haske don bayyana ainihin launi na abubuwa idan aka kwatanta da ingantaccen tushen haske (haske na halitta).Gabaɗaya, babban CRI abu ne da ake so.LEDs yawanci suna da ƙima sosai idan ya zo ga CRI.

Wataƙila ɗayan mafi kyawun hanyar da za a iya godiya da CRI ita ce duba kwatancen kai tsaye tsakanin hasken LED da maganin hasken gargajiya kamar fitilun sodium vapor.Dubi hoton da ke gaba don kwatanta da bambanta al'amura biyu:

hotuna

Kewayon yuwuwar dabi'u don fitilun LED daban-daban shine gabaɗaya tsakanin 65 da 95 wanda ake ɗauka mafi kyau.

 

Jagoran Siyan LED

Game da Mu


Lokacin aikawa: Janairu-14-2021
WhatsApp Online Chat!