Ka'idar Aiki ta Firikwensin Ƙofar Mara waya
Na'urar firikwensin ƙofar mara waya ta ƙunshi sashin watsawa mara waya da sassan toshewar maganadisu, da kuma sashin watsawa mara waya, akwai kibiyoyi guda biyu da ke da sassan bututun ƙarfe, lokacin da bututun maganadisu da bututun ƙarfe suka tsaya a cikin 1.5 cm, bututun ƙarfe a cikin yanayin kashewa, da zarar an raba maganadisu da bututun bazara na ƙarfe fiye da 1.5 cm, bututun bazara na ƙarfe zai rufe, wanda zai haifar da gajeren da'ira, alamar ƙararrawa a lokaci guda zuwa ga mai masaukin baki.
Siginar ƙararrawa mara waya ta ƙofa mara waya a cikin fili na iya watsa mita 200, a cikin watsawar gidaje gabaɗaya na mita 20, da kuma yanayin da ke kewaye yana da alaƙa da juna.
Yana ɗaukar tsarin adana wutar lantarki, idan aka rufe ƙofar ba ya aika siginar rediyo, yawan amfani da wutar lantarki kaɗan ne kawai, idan aka buɗe ƙofar a yanzu, nan take ya aika siginar ƙararrawa mara waya na kimanin daƙiƙa 1, sannan ya tsaya da kansa, to ko da an buɗe ƙofar kuma ba zai aika siginar ba.
An ƙera shi da da'irar gano ƙarfin lantarki mai ƙarancin batir. Idan ƙarfin batirin ya yi ƙasa da volts 8, diode mai fitar da hasken LP da ke ƙasa zai yi haske. A wannan lokacin, ya zama dole a maye gurbin batirin musamman don ƙararrawa ta A23 nan take, in ba haka ba amincin ƙararrawa zai shafi.
Gabaɗaya za a sanya shi a saman ƙofar, ya ƙunshi sassa biyu: ƙaramin ɓangaren dindindin, akwai maganadisu na dindindin a ciki, ana amfani da shi don samar da filin maganadisu na dindindin, mafi girma shine jikin firikwensin ƙofar mara waya, yana da nau'in bututun busasshe a ciki.
Idan maganadisu na dindindin da bututun busasshen itace suna kusa sosai (kasa da mm 5), na'urar firikwensin maganadisu ta ƙofar mara waya tana cikin yanayin jiran aiki.
Idan ya bar busasshen bututun reed bayan wani tazara, na'urori masu auna ƙofa mara waya suna buɗe nan take suna ɗauke da lambar adireshi da lambar shaidarsa (watau lambar bayanai) na siginar rediyo mai ƙarfin 315 MHZ, farantin karɓa shine ta hanyar gano lambar adireshi na siginar rediyo don yin hukunci ko tsarin ƙararrawa iri ɗaya ne, sannan kuma bisa ga lambar shaidarsu (wato, lambar bayanai), wanda shine don tantance ƙararrawar ƙofar maganadisu mara waya.
Aikace-aikacen Firikwensin Ƙofa a cikin Gidan Waya Mai Wayo
Tsarin gida mai wayo na Intanet na Abubuwa ya ƙunshi layin hulɗa na fahimtar yanayin gida, layin watsa hanyar sadarwa da kuma layin sabis na aikace-aikace.
Tsarin fahimtar yanayin gida mai hulɗa yana ƙunshe da nau'ikan na'urori masu auna firikwensin daban-daban tare da ayyukan da aka haɗa ko mara waya, waɗanda galibi ke haifar da tarin bayanan muhallin gida, samun matsayin mai shi da shigar da halayen asalin baƙi.
Tsarin watsa bayanai na cibiyar sadarwa shine babban alhakin watsa bayanai na gida da kuma bayanin kula da darakta; Tsarin ayyukan aikace-aikace shine ke da alhakin sarrafa kayan aikin gida ko hanyar sadarwar sabis na aikace-aikace.
Na'urar firikwensin maganadisu ta ƙofar da ke cikin tsarin maganadisu na ƙofar tana cikin tsarin hulɗa na yau da kullun na fahimtar yanayin gida. Sunan maganadisu na ƙofar mara waya ta Ingilishi Doorsensor, ɗan daba na gaba ɗaya daga ƙofar zuwa gidan zama yana da nau'ikan biyu: ɗaya shine satar maɓallin maigidan, buɗe ƙofar; na biyu shine amfani da kayan aiki don buɗe ƙofar. Ko ta yaya masu ɓarna suka shiga, dole ne su tura ƙofar.
Da zarar ɓarawo ya tura ƙofar, ƙofar da firam ɗin ƙofar za su canza, kuma maganadisu da maganadisu na ƙofar suma za su canza. Za a aika siginar rediyo zuwa ga mai masaukin nan da nan, kuma mai masaukin zai buga ƙararrawa ya kuma buga lambobin waya guda 6 da aka riga aka saita. Don haka rayuwar gida ta yi wasa da kariyar tsaro mai wayo, don tabbatar da tsaron rayuwar iyali da kadarori.
OWON ZIGBEE KOFAR/WINDOWS SENSOR
Lokacin Saƙo: Fabrairu-02-2021