Tsaro na Iot

Menene IT?

Intanet na abubuwa (IOT) rukuni na na'urori da aka haɗa zuwa Intanet. Kuna iya tunanin na'urori kamar kwamfutar tafi-da-gidanka ko talabijin mai wayo, amma iet ya wuce hakan. Ka yi tunanin na'urar lantarki a baya wanda ba a haɗa shi da Intanet ba, kamar hoto, firiji a gida ko mai yin kofi a cikin hutu. Intanet na abubuwa yana nufin duk na'urorin da zasu iya haɗawa zuwa Intanet, har ma da sabon abu. Kusan kowane na'ura tare da canzawa A yau yana da damar haɗi zuwa Intanet kuma ya zama ɓangare na Iot.

Me yasa kowa yake magana game da IT yanzu?

Iot shine darasi mai zafi saboda mun fahimci abubuwan da za'a iya haɗa abubuwa da yanar gizo da yadda wannan zai shafi kasuwanci. Haɗin abubuwan da suka dace da wannan batun cancanci tattaunawa, ciki har da:

  • Mafi inganci mai inganci don gina kayan aikin fasaha
  • Andersarin abubuwa da yawa sune masu dacewa da Wi-Fi dacewa
  • Amfani da Smartphone yana girma da sauri
  • Da ikon juya wayar hannu zuwa mai sarrafawa don wasu na'urori

Saboda duk waɗannan dalilai na iot ba kawai ba ne lokacin. Kalma ce da kowane mai kasuwanci ya kamata ya sani.

Menene aikace-aikacen IT na yau da kullun a wurin aiki?

Karatun ya nuna cewa na'urorin iot na iya inganta ayyukan kasuwanci. A cewar gartner, samar da aiki, mai lura da kai, da ingantaccen tsari shine babban fa'idodin IOT cewa kamfanoni zasu iya samu.

Amma menene zan yi kama da wani kamfani? Duk kasuwancin ya bambanta, amma anan akwai wasu misalai na haɗin iot a cikin wurin aiki:

  • Makullai masu kaifi suna ba da damar zartar da zartarwa tare da wayoyinsu, su samar da damar zuwa masu kaya a ranar Asabar.
  • Ba da hankali kula da herphostats da kashe wuta don adana farashin kuzari.
  • Maraɗa Ma'am, kamar Siri ko Alexa, Alexa, suna da tunatarwa, kalandar masu zuwa ko aika imel.
  • Senorers da ke da alaƙa da firintar na iya gano karancin tawada da kuma umarnin ta atomatik don ƙarin tawada.
  • Kyatunan CCTV suna ba ku damar jera abubuwan da ke cikin Intanet.

Me yakamata ka sani game da tsaro game da Iot?

Na'urorin da aka haɗa na iya zama ainihin kasuwancinku, amma kowace na'ura da ke da alaƙa da Intanet na iya kasancewa mai haɗari ga harin masu amfani da yanar gizo.

Bisa lafazinBincike 451, Kashi 55% daga cikin kwararru yana da tsaro a matsayin babban fifikon su. Daga sabobin shiga mai shiga soja zuwa gajimaren girgije, Cybercrialal na iya nemo hanyar da za a yi ficewa bayani a maki da yawa a cikin wannan yanayin cuta. Wannan baya nufin ya kamata ka jefa kwamfutar hannu kwamfutar ka da amfani da alkalami da takarda a maimakon. Hakan yana nufin cewa dole ne ku ɗauki tsaro da muhimmanci. Ga wasu iot tsaro shawarwari:

  • Kulawa na'urorin wayar hannu

Tabbatar cewa na'urorin hannu kamar allunan suna rajista kuma an kulle su a ƙarshen kowace ranar aiki. Idan kwamfutar hannu ta ɓace, ana iya samun bayanai da bayanai da kuma hacked. Tabbatar yin amfani da kalmomin shiga mai ƙarfi ko fasalolin biometric saboda babu wanda zai iya shiga zuwa na'urar batattu ko satar na'urar ba tare da izini ba. Yi amfani da samfuran tsaro waɗanda ke iyakance aikace-aikacen da ke gudana a kan na'urar, suna karkatar da kasuwanci da bayanan sirri, da kuma goge bayanan kasuwanci idan aka sace na'urar.

  • Aiwatar da sabuntawar maganin ta atomatik

Kuna buƙatar shigar da software akan dukkan na'urorin don kare ƙwayoyin cuta waɗanda ba da damar masu hackers don samun damar tsarinku da bayanan ku. Sanya ɗaukaka ta atomatik don kare na'urori daga harin cibiyar sadarwa.

  • Ana buƙatar tsarin shiga mai ƙarfi

Mutane da yawa suna amfani da shiga iri ɗaya da kalmar sirri don kowane na'urar da suke amfani da su. Duk da yake mutane sun fi iya tunawa da waɗannan shaidodin, Cybercrididdigar yanar gizon yanar gizo suna iya fara gabatar da hare-hare. Tabbatar cewa kowane sunan shiga ya zama na musamman ga kowane ma'aikaci kuma yana buƙatar kalmar sirri mai ƙarfi. Koyaushe canza tsohuwar kalmar sirri a kan sabon na'ura. Karka taɓa amfani da kalmar wucewa iri ɗaya tsakanin na'urori.

  • Dilladdamar da ƙarshen-zuwa-ƙare

Na'urorin yanar gizo suna magana da juna, kuma lokacin da suka yi, an canza bayanai daga aya zuwa wani. Kuna buƙatar ɓoye bayanai a kowane tsararraki. A takaice dai, kuna buƙatar ɓoye-ƙarshen-ƙarshen ƙarshen don kare bayanai yayin da yake tafiya daga wannan batun.

  • Tabbatar da kayan aiki da sabuntawar software kuma ana samun su a kan kari

A lokacin da sayen kayan aiki, koyaushe ka tabbatar da dillalai suna samar da sabuntawa da amfani da su da zaran sun sami dama. Kamar yadda aka ambata a sama, aiwatar da sabuntawa ta atomatik a duk lokacin da zai yiwu.

  • Traila'idodin Na'urar Willi da Kidewa Ayyukan da ba a yi amfani da su ba

Bincika ayyukan da ake samarwa a kan na'urar kuma kashe duk wanda ba a yi nufin amfani dashi don rage yiwuwar harin ba.

  • Zabi mai samar da tsaro na cibiyar sadarwa

Kuna son iot don taimakawa kasuwancinku, ba currated shi. Don taimakawa warware matsalar, kasuwancin da yawa sun dogara da walgerashen da aka santa da masu samar da kwayar cutar don samun damar magance cututtuka na musamman don hana hare-haren yanar gizo.

Iot ba FAD ce ba Fort. Andarin kamfanoni da yawa zasu iya fahimtar yiwuwar na'urorin da aka haɗa, amma ba za ku iya watsi da al'amuran tsaro ba. Tabbatar da kamfanin ku, bayanai, da matakai ana kiyaye su yayin gina yanayin cuta.

 


Lokaci: Apr-07-2022
WhatsApp ta yanar gizo hira!