Shin Al'amarinku Smart Home Gaskiya ne ko karya?

Daga na'urorin gida masu wayo zuwa gida mai wayo, daga basirar samfuri guda ɗaya zuwa hankali na gida gabaɗaya, masana'antar kayan aikin gida ta shiga cikin wayo. Bukatar masu amfani da hankali ba shine ikon sarrafa hankali ta hanyar APP ko mai magana ba bayan an haɗa na'urar gida guda ɗaya zuwa Intanet, amma ƙarin bege don ƙwarewar fasaha mai aiki a cikin haɗin haɗin yanar gizo na duka yanayin gida da mazaunin. Amma shamakin muhalli ga yarjejeniya da yawa shine gibin da ba za a iya warwarewa ba a cikin haɗin kai:

· Kamfanonin samar da kayan gida/gida suna buƙatar haɓaka gyare-gyaren samfuri daban-daban don ƙa'idodi daban-daban da dandamali na girgije, wanda ke ninka farashin.

Masu amfani ba za su iya zaɓar tsakanin nau'o'in nau'i daban-daban da samfuran muhalli daban-daban;

· Ƙarshen tallace-tallace ba zai iya ba masu amfani daidai da shawarwari masu jituwa masu dacewa ba;

Matsalolin bayan-tallace-tallace na ilimin kimiyyar gida mai kaifin baki ya wuce nau'in kayan aikin gida bayan-sayar, wanda ke matukar shafar sabis na mai amfani da ji…….

Yadda za a warware matsalar tarkacen tsibiri da haɗin kai a cikin mahalli daban-daban na gida mai wayo shine babbar matsalar da za a warware cikin gaggawa a cikin gida mai wayo.

Bayanai sun nuna cewa yanayin zafi na samfuran gida masu wayo suna amfani da "na'urori daban-daban na na'urori ba za su iya sadarwa tare da juna ba" a matsayi na farko tare da 44%, kuma haɗin kai ya zama babban tsammanin masu amfani don gida mai wayo.

Haihuwar Matter ya farfado da ainihin burin Intanet na komai a cikin barkewar hankali. Tare da fitowar Matter1.0, gida mai wayo ya samar da ma'auni guda ɗaya akan haɗin, wanda ya ɗauki mataki mai mahimmanci a cikin haɗin Intanet na Abubuwa.

Babban darajar bayanan gida gabaɗaya a ƙarƙashin tsarin gida mai wayo yana nunawa cikin ikon ganewa, yanke shawara, sarrafawa da amsawa. Ta hanyar ci gaba da koyan halaye na masu amfani da ci gaba da haɓaka damar sabis, bayanan yanke shawara waɗanda suka dace da buƙatun masu amfani za su kasance a ƙarshe a mayar da su zuwa kowane tasha don kammala madaidaicin sabis ɗin.

Mun yi farin cikin ganin Matter yana samar da ƙa'idar haɗin kai ta tushen IP a matsayin sabon ma'aunin haɗin kai don gida mai kaifin baki a Layer software gama gari. Ethernet, Wi-Fi, Ƙarfin Ƙarfin Bluetooth, Zare, da sauran ƙa'idodi da yawa suna kawo ƙarfinsu ga ƙwarewar da ba ta dace ba a cikin yanayin rabawa da buɗewa. Ko da waɗanne ƙananan na'urorin iot na ƙaƙƙarfan ƙa'idar ke gudana, Matter na iya haɗa su cikin yare gama gari wanda zai iya sadarwa tare da nodes na ƙarshe ta hanyar aikace-aikacen guda ɗaya.

Dangane da Matter, mun ga cewa masu amfani ba sa buƙatar damuwa game da daidaitawar ƙofa na na'urorin gida daban-daban, ba sa buƙatar amfani da ra'ayin "ƙarƙashin chess duka" don shimfida kayan aikin gida kafin shigarwa, don cimma mafi sauƙi. zabin amfani. Kamfanoni za su iya mai da hankali kan haɓaka samfura da ƙirƙira a cikin ƙasa mai albarka na haɗin kai, yana kawo ƙarshen kwanakin da masu haɓakawa zasu haɓaka ƙirar aikace-aikacen daban don kowace yarjejeniya tare da ƙara ƙarin haɗin gwiwa / canji don gina hanyoyin sadarwa na gida masu wayo.

al'amarin 1

Zuwan yarjejeniya ta Matter ya karya shinge tsakanin ka'idojin sadarwa, kuma ya haɓaka masana'antun na'urori masu wayo don tallafawa tsarin halittu masu yawa a kan farashi mai rahusa daga matakin yanayin muhalli, yana sa masu amfani su sami ƙwarewar gida mai kyau da kwanciyar hankali. Kyakkyawar zanen da Matter ya zana yana zuwa cikin gaskiya, kuma muna tunanin yadda za mu sa ya faru ta fuskoki daban-daban. Idan Matter shine gadar haɗin haɗin gida mai kaifin baki, wanda ke haɗa kowane nau'ikan na'urorin kayan masarufi don aiki tare da haɓaka haɓakawa, yana da mahimmanci ga kowane na'urar hardware ta sami damar haɓaka OTA, kiyaye ingantaccen juyin halitta na na'urar kanta. , da kuma ba da baya ga haɓakar fasaha na wasu na'urori a cikin hanyar sadarwar Matter gaba ɗaya.

Matsalolin Kanta
Dogara ga OTAs don ƙarin Nau'in Samun dama

Sabon sakin Matter1.0 shine mataki na farko zuwa haɗin kai don kwayoyin halitta. Mahimmanci don cimma haɗin kai na tsarin asali, goyon bayan nau'ikan yarjejeniyoyin guda uku ne kawai ba su isa ba kuma suna buƙatar sigar ƙa'idar yarjejeniya da yawa, haɓakawa da tallafin aikace-aikacen don ƙarin yanayin muhallin gida mai hankali, kuma a cikin tsarin muhalli daban-daban da Mahimmancin buƙatun takaddun shaida, haɓaka OTA shine. kowane kayan gida mai hankali dole ne ya sami iko. Don haka, ya zama dole a sami OTA a matsayin iyawar da ba makawa don faɗaɗa yarjejeniya da haɓakawa na gaba. OTA ba wai kawai yana ba wa samfuran gida masu wayo ikon haɓakawa da haɓakawa ba, har ma yana taimakawa ka'idar Matter don ci gaba da haɓakawa da haɓakawa. Ta hanyar sabunta sigar ƙa'idar, OTA na iya tallafawa samun ƙarin samfuran gida da samar da ƙwarewar mu'amala mai santsi da samun kwanciyar hankali da aminci.

Mahimmanci Ƙarƙashin Ƙaƙwalwar Sadarwar Yana Bukatar A haɓaka
Domin Fahimtar Juyin Halitta na Daidaitawa

Kayayyakin da suka dogara da ma'aunin Matter an raba su zuwa rukuni biyu. Daya ne ke da alhakin shigar da mu'amala da sarrafa na'urori, kamar wayar hannu APP, lasifika, allon kula da cibiyar, da sauransu. Sauran nau'in shine samfuran tashoshi, ƙananan kayan aiki, kamar su sauya, fitilu, labule, kayan aikin gida, da sauransu. duk gidan mai hankali tsarin na gida mai wayo, na'urori da yawa ba ka'idodin IP ba ne ko ka'idojin mallakar masana'anta. Matter Protocol yana goyan bayan aikin haɗa na'urar. Na'urori masu haɗa abubuwa na iya sanya ƙa'idodin da ba na Matter ba ko na'urorin ka'idojin mallakar mallaka su shiga cikin yanayin yanayin Matter, ba da damar masu amfani su sarrafa duk na'urori a cikin gidan gabaɗayan tsarin hankali ba tare da nuna bambanci ba. A halin yanzu, kamfanoni 14 na cikin gida sun ba da sanarwar haɗin gwiwa a hukumance, kuma samfuran 53 sun kammala gwajin. Ana iya raba na'urorin da ke goyan bayan ka'idar Matter zuwa sassa uku:

Na'urar Matter: Ingantacciyar na'urar asali wacce ke haɗa ƙa'idar Matter

· Matter Bridge kayan aiki: Na'urar gada ita ce na'urar da ta dace da ka'idar Matter. A cikin yanayin halittu na Matter, ana iya amfani da na'urorin da ba na Matter ba azaman nodes na “gadadden na'urorin” don kammala taswira tsakanin wasu ka'idoji (kamar Zigbee) da Matter Protocol ta hanyar haɗa na'urorin. Don sadarwa tare da na'urorin Matter a cikin tsarin

Na'urar da aka gada: Na'urar da ba ta amfani da ka'idar Matter tana shiga cikin yanayin yanayin Matter ta hanyar na'urar haɗin gwiwa. Na'urar haɗi tana da alhakin daidaitawar hanyar sadarwa, sadarwa, da sauran ayyuka

Daban-daban kayan gida masu wayo na iya bayyana a cikin wani nau'i a ƙarƙashin ikon duk yanayin gidan mai hankali a nan gaba, amma komai nau'in kayan aiki, tare da haɓaka haɓakar ka'idar Matter zai buƙaci haɓakawa. Na'urori masu mahimmanci suna buƙatar ci gaba da tafiya tare da maimaita tari na yarjejeniya. Bayan fitowar ma'auni na Matter na gaba, ana iya magance batun daidaita daidaiton na'urar da haɓaka hanyar sadarwa ta hanyar haɓaka OTA, kuma mai amfani ba zai buƙaci siyan sabuwar na'ura ba.

Al'amari Yana Haɗa Tsarin Muhalli da yawa
Zai kawo ƙalubale ga kula da OTA mai nisa don masana'antun iri

Tsarin hanyar sadarwa na na'urori daban-daban akan LAN da aka kafa ta ka'idar Matter yana da sassauƙa. Hannun sarrafa na'ura mai sauƙi na gajimare ba zai iya saduwa da topology na na'urorin da aka haɗa ta ka'idar Matter ba. Dabarun sarrafa na'urar iot data kasance shine don ayyana nau'in samfurin da samfurin iya aiki akan dandamali, sannan bayan an kunna hanyar sadarwar na'urar, ana iya sarrafa shi da sarrafa shi da kiyaye shi ta hanyar dandamali. Dangane da halayen haɗin gwiwar Matter Protocol, a gefe guda, ana iya haɗa na'urorin da suka dace da ka'idojin da ba na Matter ba ta hanyar haɗawa. Dandalin girgije ba zai iya jin sauye-sauyen na'urorin ka'idar ka'idar da ba ta Matter ba da kuma daidaita yanayin yanayin hankali. A gefe guda, yana dacewa da damar na'urar sauran halittun halittu. Gudanarwa mai ƙarfi tsakanin na'urori da tsarin halittu da rabuwa da izinin bayanai zai buƙaci ƙarin ƙira mai rikitarwa. Idan an maye gurbin na'ura ko ƙarawa a cikin cibiyar sadarwar Matter, dacewa da ƙa'idar yarjejeniya da ƙwarewar mai amfani na cibiyar sadarwar Matter ya kamata a tabbatar da dacewa. Masu kera alamar yawanci suna buƙatar sanin sigar halin yanzu na ƙa'idar Matter, buƙatun yanayin muhalli na yanzu, yanayin samun hanyar sadarwa na yanzu da jerin hanyoyin kiyaye tallace-tallace. Don tabbatar da daidaituwar software da daidaiton yanayin yanayin gida mai kaifin baki, dandamalin sarrafa girgije na OTA na masana'antun masana'anta yakamata yayi la'akari da sarrafa software na nau'ikan na'ura da ka'idoji da cikakken tsarin sabis na sake zagayowar rayuwa. Misali, Elabi daidaitaccen dandamalin girgije na OTA SaaS zai iya dacewa da ci gaba da ci gaba na Matter.

Matter1.0, bayan haka, an sake sakin shi, kuma masana'antun da yawa sun fara nazarinsa. Lokacin da na'urorin gida masu wayo suka shiga dubban gidaje, wataƙila Matter ya riga ya zama sigar 2.0, wataƙila masu amfani ba su gamsu da sarrafa haɗin kai ba, wataƙila ƙarin masana'antun sun shiga sansanin Matter. Matter ya haɓaka ƙwaƙƙwaran igiyar ruwa da haɓaka fasaha na gida mai kaifin baki. A cikin aiwatar da ci gaba na fasaha mai ci gaba da juyin halitta na gida mai kaifin baki, jigo na har abada da dama a fage na gida mai kaifin baki zai ci gaba da bayyana a kusa da mai hankali.

 

 


Lokacin aikawa: Oktoba-24-2022
WhatsApp Online Chat!